อ่านก่อนโพสต์ - กฎกติกา มารยาท ในดินแดนเวสเทอรอส

กระทู้จากหมวด "กฏข้อตกลง และประกาศต่างๆ" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกันตร์, 30 เมษายน 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. สวัสดีครับชาวเวสเทอรอสทุกๆ ท่าน ขอบคุณที่สละเวลาอ่านกระทู้นี้ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่า กระทู้ในหมวดนิยาย จะมี Spoiler แน่นอนครับ
    ดังนั้นใครที่ไม่อยากถูก Spoil ควรหลีกเลี่ยง การกด What's New ซึ่งจะโชว์ทุกอย่าง
    แต่ควรเปิดตรงเข้าไปในหมวดของซีรีย์หรือหนังสือเล่มที่เราอ่านอยู่จะดีที่สุดครับ

ในที่นี้คือกฏหมายรวมของดินแดนเวสเทอรอสที่ทุกคนควรทราบ
    และในแต่ละหมวดจะมีกฏของมันเอง ก็ขอให้อ่านกันด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

= = = กฏหมายแห่งดินแดนเวสเทอรอส = = =

1. นักโทษข่มขืน ลักขโมย ลอบล่าสัตว์ โพสต์โฆษณา และ spam จะถูกส่งไปหน่วยพิทักษ์ราตรี
    2. ทหารหนีศึก มีโทษตัดหัว
    3. ไม่โพสต์พาดพิงเรื่องการเมือง เรื่องศาสนา และเรื่องพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่สมควร
    4. ทางทีมงาน ขอสงวนสิทธิ์ในการแก้ไขหัวข้อกระทู้ และใส่ tag spoiler ตามสมควร
    5. ทางทีมงาน ขอสงวนสิทธิ์ในการลบหัวข้อกระทู้และเนื้อหาตามสมควร
    6. ทางทีมงาน ขอสงวนสิทธิ์ในการปิดกระทู้ที่อาจนำพาไปสู่การทำเลาะเบาะแว้งกัน
    7. ห้ามโพสต์ภาพเปลือยเด็ดขาด ถึงแม้ว่าในซีรีย์จะมีฉากเปลือยค่อนข้างมาก ยกเว้นภาพที่ไม่ได้สื่อถึงกามารมณ์ (เช่น ฉากลูกมังกร)
    8. ขอให้คุยกันอย่างสุภาพ ไม่ใช้คำหยาบคาย หากไม่เห็นด้วยกันข้อความใด ขอให้คุยกันอย่างเป็นกลาง ไม่ดึงสมาชิกอื่นๆ มาด่าทอกันอย่างไม่สมควร
    Narcissus, LadySuzy, PipPewS Pta และอีก 12 คน ถูกใจข้อความนี้
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page