SS 4 ฉาก Cersei คุยกะ Oberyn กะ Ellaria

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Jakiia, 19 มีนาคม 2014.

1. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

ลองดูกันนะคะ. สำเนียงคน Dornish ฟังยากมว๊ากกก!! เค้าคุยกันว่าไงมั่งคะ? รอผู้รู้มาช่วยตอบหน่อยค่าา
  2. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

เห็นด้วยว่าสำเนียง Dornish ฟังยากจริงค่ะ ฟังครั้งแรกถึงกับผงะไปนิดนึง ฮา

คร่าวๆก็ โอเบรินแนะนำเอลลาเรียกับไทวินกับเซอร์ซี แต่เอลลาเรียเป็นลูกนอกสมรส เจ๊เซอร์ซีก็เลยกัดนาง(คงประมาณว่า พวกลูกนอกสมรสอย่างเธอ แสลนหน้ามาที่นี่ได้ยังไงยะ หน่อยๆมั้ง) ตามปกติในเวสเทอรอสที่พวกลูกนอกสมรสจะโดนดูถูกกัน แต่ในดอว์นเค้าไม่ถือกัน แถมมีลูกนอกสมรสเต็มไปหมด แล้วทั้งหมดก็ถือว่าเป็นพี่น้องกัน ถือว่าฉันมีพี่น้องเป็นพันๆคน เซอร์ซีก็แบบ ฉันไม่รู้จะเรียกเธอว่ายังไงดี (แบบกัดๆ เจ๊กัดเค้าทุกประโยคอ่ะ ฮา) เอลลาเรียก็ เอลลาเรียก็เวิร์คกับทุกคนนะ

ประมาณนี้ค่ะ (รู้สึกเรียบเรียงเป็นคำไทยไม่ค่อยถูก ไม่ได้เวอร์ชั่นไทยง่ะ :winter:)
    Jakiia ถูกใจข้อความนี้
  3. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เอลลาเรียพอแต่งแล้วขึ้นหน้าดู ตอนเห็นแต่งชุดปกติโทรมมว้าก คงเพราะนางผอม
  4. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

รอดูฉาก โอเบอรินกับทีเรียนคุยกัน ในท้ายเล่ม3.1
    ฉากนั้นมันมากก มันกว่าฉากรบกันอีก5555555
    Jakiia ถูกใจข้อความนี้

Share This Page