เล่ม 5 ชาติกำเนิด Jon Snow

กระทู้จากหมวด "เล่ม 1-5 (ห้ามสปอยเล่ม 6)" โพสต์โดย Tashura, 23 ตุลาคม 2012.

1. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

อ้าว สะงั้นนะครับจอนน้อย o.O
  2. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

R + L = J ทฤษฎีนี้กำลังเป็นที่กล่าวขานกันแพร่หลายและมีแนวโน้มว่าจะจิงสูงมากกกกกกก แต่ผมว่าระดับ GRRM อาจจะมีมุขหักมุมอีกหลายตลบก็เป็นได้ โดยเฉพาะเมื่อมีผู้อ่านจำนวนมากเริ่มจะเดาทางมาแบบนี้ เผลอๆตัว GRRM อาจจะยังไม่สรุปกับตัวเองเลยมั้งว่าจะให้จอนเป็นลูกใครดี

จิงๆผมก็เห็นด้วยกับ R + L = J นะ A Song of Ice (L) and Fire (R) มันจะไม่ใช่ได้ยังไง!!? แต่ถ้าไม่ใช่........มันก็จะยิ่งสนุกขึ้นไปอีกเท่านั้นเอง
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

สงครามเกิดปีเดียวครับ

Share This Page