เกี่ยวกับแม่ของจอน สโนว์

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย knight, 8 มกราคม 2012.

1. ได้ลิขสิทธิ์ 1-5 เลยครับ ก็ อาจจะต้องรอแปลกันหน่อย
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เห็นในเว็ป wiki เล่มสามกับห้ามีสอง part = สองเล่มรึป่าวครับ?

คุณจอร์จเค้าไม่มีเล่มเสริมเนื้อหาเลยอ่ะ อยากให้มีเล่มแผนที่หรือผังตระกูลก็ยังดี

มี app แผนที่ game of thrones ด้วยเผื่อใครสนใจ โหลดฟรีได้แค่ westeros แต่อยากดูที่เหลือต้องซื้อเพิ่มครับ
  3. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

รออ่านอย่างใจจดใจจ่อ เพราะเชื่อว่าต้องมีรายละเอียดที่แตกต่างจากซีรี่ย์เยอะแยะแน่นอน ดูเรื่องนี้แล้วมีความรู้สึกเหมือนตอนอ่านลอร์ดออฟเดอะริง รู้สึกว่ามันเป็นเรื่องจริงไม่ใช่เรื่องแต่งเลย
  4. silapss

silapss นักดาบฝึกหัด

โดยส่วนตัวแล้ว ผมอยากให้คุณสุนัขป่าแปลหนังสือจังครับ:)
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  5. เล่ม 3 ไม่แน่ใจฝั่งอเมริกา หรือยุโรปนะครับ จะแตกเป็น 2 เล่มเพราะมันหนามากน่ะครับ
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  6. KORNE

KORNE อัศวิน

เราคิดว่าเป็นลูกของลีอานน่ากับเรการ์ ทาแกเรี่ยน
    หากคิงอ้วนโรเบิร์ตรู้ จอนอาจตายได้ -"-
    เนด คุณธรรมสูง ก็เลยปกป้องหลานตัวเอง
    ผมดำอาจเพราะได้เชื้อลีอานน่ามาเยอะก็ได้
  7. superyer

superyer นักดาบฝึกหัด

โอ้ว ก้อด มันช่างซับซ้อนมาก
    หนังสือนี่ออกพร้อมกัน 5 เล่มเลยรึเปล่าคะ
  8. น่าจะทยอยออกนะครับ นอกจากจะแปล 5 เล่ม 5 คนพร้อมๆ กัน แต่แบบนั้นผมว่าจะอ่านไม่รู้เรื่องเอา
  9. superyer

superyer นักดาบฝึกหัด

โอเคค่ะ พอดีเพิ่งดูตอนที่7จบ เลยใจร้อนมากๆ
    ว่าจะไปหาสปอยอ่านหลายครั้งแล้ว แต่ก็ชั่งใจรอเก็บรายละเอียดในหนังสือ/ซีรีย์ดีกว่า :winter:
    KORNE ถูกใจข้อความนี้
  10. KORNE

KORNE อัศวิน

ชอบลายเซ็นคุณ SUPERYER
  11. Schnitzel

Schnitzel นักดาบฝึกหัด

ถึงตอนนี้แทบไม่มีหลักฐานอะไรเกี่ยวกับแม่ของจอนหลงเหลือเลย แถมคนที่รู้ความจริงก็ตายหมดแล้ว ยากที่จะรู้ได้ว่าใครคือพ่อแม่ที่แท้จริงของจอน
  12. MooJooM

MooJooM นักดาบฝึกหัด

ผมเดาว่าลุงเบนเจนอาจจะรู้ิอีกคนเพราะเห็นดูเปนห่วงจอนดีไม่แน่อาจจะเปนลูกของลุงเบนเจนก้ได้แต่ดันหายตัวไปก่อน555
  13. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

ถ้าเป็นอย่างที่หลายท่านกล่าวคือ ทาร์เกเรี่ยน+สตาร์ค

หวังว่าจะทนไฟได้ด้วยน่ะ คิคิ
  14. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ผมก็ว่าน่าจะใช้ Stark กับ Targaryen จากคำบอกเล่าของ Jaime และอีกหลายๆอย่างรวมกัน
  15. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

ตอนที่10 เหมือนใบ้อะไรรึเปล่า ลูกของแดเนรีสกับคาร์ลในฝัน มีผมสีดำ !!!
  16. silapss

ผมไปอ่าน web นอกมาครับ http://www.vulture.com/2012/06/game-of-thrones-theon-alfie-allen-interview.html?imw=Y เค้าไปถาม George R. R. Martin ว่าแท้จริงแล้วJon snow เป็นลูกใคร
    ได้รับคำตอบว่า I can't say who, but I can tell you that it involves a bit of a Luke Skywalker situation.
    คือ ผมไม่เคยดู Star War ครับ เลยอยากทราบว่าชะตากรรมของ Jon Snow เหมือนกับ Luke Skywalker ยังไงครับ
  17. silapss

ผมไปอ่าน web นอกมาครับ http://www.vulture.com/2012/06/game-of-thrones-theon-alfie-allen-interview.html?imw=Y
    เค้าไปถาม George R. R. Martin ว่าแท้จริงแล้วJon snow เป็นลูกใคร
    ได้รับคำตอบว่า I can't say who, but I can tell you that it involves a bit of a Luke Skywalker situation.
    คือ ผมไม่เคยดู Star War ครับ เลยอยากทราบว่าชะตากรรมของ Jon Snow เหมือนกับ Luke Skywalker ยังไงครับ
  18. สงสัยจะเป็นลูกชายของจอฟฟรีละมังครับ
  19. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เอ่อ คุณสุนัขป่าฯ ล้อเล่นขนาดนี้เลยหรอ? เด๋วก็มีคนมาหลงเชื่อหรอกครับ

ผมว่าถ้าชะตาเหมือนกับ Luck Skywalker
    พ่อแม่จอน ก็มีสิทธิ์เป็นลีอานนากับเรการ์ ก็ได้ซะง้าน แหมไม่เซอร์ไพร์เลย

Share This Page