ถามเรื่อง Khal Jhaqo

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Źéńőń, 24 กรกฎาคม 2013.

1. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

คือจำไม่ได้นะว่าคนๆนี้ใช่คนที่ตัดหัRakharoหรือเปล่า
    Slytherin, Ravenclaw และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  2. Ravenclaw

Ravenclaw ทหารม้า

ไม่น่าใช่นะเพราะตอนนั้นยังหาข้อสรุปไม่ได้เลยอีกอย่างพวก dotraki นี่รู้สึกว่าช่วง ss3 จะไม่ค่อยมีบทบาทซักเท่าไหร่(ดูมานานจำไม่ค่อยได้)
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

Rakharo ใช่ Bloodrider ของแดนี่ป่าวครับ
    ถ้าในหนังสือเขายังไม่ตายคับ
    แต่ในซีรี่ย์เซอร์จอราห์เดาว่าเป็น Khal Pono หรือ Khal Jhaqo ครับ
  4. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ใช่ครับ ตอนที่จอราห์หยิบหัวคนในย่ามม้าน่ะ คิดว่าเป็นหัว Rakharo แล้วคิดว่าคนลงมือเป็น Khal Jhaqo หรือไม่ก็ Khal Pono ที่ทรยศแดนี่น่ะ

Share This Page