Game of Thrones Art

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 28 กรกฎาคม 2013.

1. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

รอๆเอาเหล่าบอนแบนด์แห่งคิงส์แลนดิ้งมารวม^^
    Aemon the Dragonknight และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  2. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

Seven Hell ...
    Proust และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ทำลายเซนต์ใหม่แล้วครับ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
    Aemon the Dragonknight, Gutter13, Boylagoon และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. leopard

leopard อัศวิน

คิงส์การ์ด คัดเลือกตัวแสดงโดย Gutter13
    ปล.โอลิเวียร์ มาติเนส ตอนหนุ่มๆหล่อมาก
    ตอนนี้ยิ่งดูดี
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ต้องส่งแบบไปให้ HBO เผื่อแคสบท ทำหนังภาคก่อน GOT 555+
    Gutter13 และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  6. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ทุนจ้างคงแพงอะครับ ไมเคิ่ล ฟาสเบนเดอร์ ก็น่าจะเยอะอยู่เดวนี้ดัง 555
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  7. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมว่าฟาสเบนเดอร์ก็น่าจะติดซีรี่ย์จนยอมเล่นฟรีได้เลย 555
  8. Gutter13

Ser Barristan อันนี้ คอนเซป ผิดพลาดไม่เหมือนที่คิดไว้เลย เปลี่ยนๆๆ Casting ผิดพลาดครับมีใครพอเสนอมาใหม่ไหมครับ ตอนนี้หาได้อยู่ 3 คนผิดไป 1 เหลือ 2

Aemon the Dragonknight และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ความที่ดูซีรี่ย์ก่อนค่อยมาอ่านเลยจินตนาการเดอะโบลด์ประมาณหนุ่มเจ้าสำอางค์แต่ห้าวอะค่ะเพราะซีรี่ย์บาริสตันขาวมาก เลยคาดไว้ประมาณ Johnathan Rhys Myers อีกอย่างจิ้นเอาว่านี่เป็นแก๊งค์บอยแบนด์ด้วย โดยเพาะฉากปะทะ7:3ที่บอยแบนด์ทำท่าขัดดาบไม่แคร์สื่อนี่ประมาณว่าเท่สุดๆเละกะประมาณว่าเพียส บอสแนนท์เป็นหัวหน้าแก๊งมากะโจนาธานกะเฮนรี่ คาราเวล (ควันหลงจากทิวดอร์555)
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  10. Gutter13

ถ้าตามนี้ผมคิดว่าคนที่กำลังวาดอยู่คงจะเหมาะครับ ขอบคุณมากเลยฮะ :k2:
  11. Gutter13

Ser Barristan Selmy (ในรูปเขียนผิดนะครับ 555+) ผมใช้โครงหน้าของ Jared Leto นะครับตอนนี้แกอายุ 41 ปีอ่อนกว่า Barristan ตอนนั้น 5 ปี
    Hodor is coming, Aemon the Dragonknight, plakinmek และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  12. Kurodo

เซลมีแบบใหม่ก็สวยนะครับ แต่ผมชอบแบบเก่ามากกว่าดูเท่ห์กว่าอ่ะครับ
    ท่าน Gut จะวาดแบบเก่าต่อป่าว? ผมอยากได้อันนั้นอ่ะ
  13. ไว้หนวดกันทุกคนเลยเหรอครับ
  14. Kurodo

ช่วงนั้นยุ่งๆ มัวแต่ทำสงครามกัน คงไม่ค่อยได้โกนกันมั้งครับ อิอิ
    marizelee, Boylagoon และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  15. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

รู้สึกว่าผู้ชายส่วนใหญ่ใน GOT จะไว้หนวดกันตั้งแต่วัยรุ่นยั้นแก่เลยนะ
    Hufflepuff และ 484dd0n ถูกใจข้อความนี้
  16. Rheagar Targaryen

บาริสตันนี่เจ๋งมากเลยค่ะคุณGutตอนแรกว่าจะบอกว่าแบบเก่าดีแล้วแต่แบบใหม่ออกมาหล่อเลยเลือกอันหล่อ555แบบเก่าน่าจะแนวนักรบกว่าแต่อันนี้เจ้าสำอางค์กว่า
  17. Rheagar Targaryen

อ้อ!!คุณGutขอบาริสตันไปใส่อวาตาร์นะคะชอบแขกขาว^^
  18. Boylagoon

ผมว่ามีเหตุผลบางอย่างที่ทำให้ผู้ชายส่วนใหญ่ในสมัยนั้นไว้หนวดเครานะครับ จะด้วยเพราะว่าพวกฝรั่งเค้ามีขนเยอะด้วยเป็นทุนเดิม และด้วยสภาวะสงครามสำหรับบางคนที่ทำศึก เค้าไม่ค่อยมีเวลาดูแลตัวเอง โกนหนวดโกนเคราเท่าไร เ้ว้นแต่จะเป็นพวกไร้ขนขนน้อย บางคนก็ไว้เพื่อให้หน้าตัวเองไม่ดูละอ่อนเกินชาย เพราะสังเกตุได้ว่า ใครหน้าละอ่อนๆ ไร้หนวดใน GOT เนี่ย จะชอบถูกมองว่าเป็นชายเ้จ้าสำอางค์ หรือเป็นพวกไม้ป่าเดียวกันไปเลย (เรนลี่ เลยต้องไว้หนวดกลบเกลื่อน... ความเป็นเก้งในตัวเอง) 5555 ผมว่าเป็นสังคมวัฒนธรรมของคนยุคนั้นแหละครับ ไ้ว้แล้วมันดูแมนแฮนซั่มไรงี้ หญิงติดตรึม...
  19. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เซอร์บาริสตันปากจุ๋มจิ๋ม เซกซี่มากค่ะ5555
  20. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

บาริสตันรูปใหม่เจ้าสำอางค์ดีนะ เหมาะแล้ว อันเก่ามันดูเถื่อนไปนิดนึงนะครับ

ปล. ไอดีเข้าไม่ได้ตั้ง 2 วัน แทบชักดิ้นชักงอเข้าโรง'บาล เลยทีเดียว
  21. วันทนา

วันทนา นักดาบฝึกหัด

คุณ Gutter13 สามารถมากเลย เราก็อยากวาดเหมือนกัน แต่ติดเรื่องเวลา เลยวาดไปได้แค่ 2 เอง
  22. [​IMG]

ลองทำ gif ตัวละคร GoT น่ารักๆ วิ่งไล่กันแบบนี้มั่งมั้ยครับ
    Boylagoon, วันทนา และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  23. วันทนา

ลายเซ็นเราใช่มั้ยคะ เห็นครั้งแรกที่พันติ๊ป ใครทำไม่รู้อะค่ะ เราไปฉกมาใช้ต่อ (เห็นแล้วมันอดใจไม่ไหวจริง ๆ) น่ารักดีโนะ
    มีอีกอันนะคะ ที่เซฟเก็บไว้ ชอบมาก ๆ
  24. Boylagoon

ว่าจะทักเหมือนกันครับ น่ารักดี น้องหมา... วิ่งๆๆๆ อันบนออกแนวเห่าหอนไปหน่อย 555+ ชอบอันล่างมากกว่าครับ
    วันทนา ถูกใจข้อความนี้
  25. วันทนา

อีกอันดูแล้วเห่ากันจนเจ็บคอได้เลย ส่วนอีกอัน เห็นวิ่งกันตลอด:pot: จนอดสงสารไม่ได้ แต่มันน่ารักอะ // ขออภัยที่นอกเรื่องในทู้คุณ Gutter13 นะคะ :) :D

Share This Page