หรือจริงๆแล้วเน็คไม่ได้รักแคทลิน?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Heartchawit, 16 สิงหาคม 2013.

1. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ผมแอบหวังว่าซานซ่าจะเป็นตัวแปรที่สำคัญ ในฐานะที่เธออยู่ที่เอียรี่ โดยมีโรเบิร์ตน้อยอยู่ใกล้ตัว ส่วนวิธีจัดการกับนิ้งก้อย ผมว่าเธอเรียนรู้มารยาหยิงหลายอย่างจากเมืองหลวงและมาเจอรี่ ถ้าเธอจัดการนิ้วก้อยได้เธอจะใช้กำลังของแคว้นหุบเขาเข้ากู้แดนเหนือได้นะผมว่า ในสภาวะแบบเธอ ความเข้มแข็งน่าจะมาแบบไม่คาดฝันนะ จำไว้เธอไปอยู่ในที่ๆสามารถควบคุมกำลังได้ถึง 1 ใน 4 ของอาณาจักรเลยนะ แค่ภาวนาให้เธอทันเกมส์ของพ่อนิ้วก้อยจอมกินเด็กก็พอ (คิดเอาเองว่าเด็กๆสตาร์คน่าจะมีบทบาทสำคุญทุกคนในช่วงท้ายๆ A Time For Wolfs เด้อ):whip2:
    ชาซารี และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

"The wolves will come again" โจเจน รีดพูดเอาไว้ ผมว่ามันก็ควรจะกลับมาได้แล้วนี่เล่มหกแล้วนะลุงมาร์ติน
  3. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ถูกครับ ผมแค้นฝังหุ่นจริงๆ ฉะนั้นตายเสียเถิด
  4. Es Saphear

Es Saphear นักดาบฝึกหัด

รักไม่รัก ก็มีลูกไป 5 คนเลยล่ะครับ หัวปีท้ายปี
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  5. TayaTayaLOL

TayaTayaLOL พลเดินเท้า

หรือว่าความจริงแล้วเน็ดรักอาชาร่า เดย์น และอาชาร่าก็ยินยอม ไม่ได้โดนข่มขืนอ่ะ
    แต่เน็ดต้องไปแต่งงานกับแคทลินเพราะแบรนดอนตาย เลยต้องรักษาคำสัญญาของตระกูล
    ต่อมาตอนที่เน็ดไปช่วยลีอานน่าแล้วได้ต่อสู้กับอัศวินที่เฝ้า tower of joy เน็ดก็ฆ่าพี่ชายของอาชาร่า
    พอเอาดาบไปคืนให้อาชาร่า นางเลยเสียใจมาก พี่ตาย ท้องไม่มีพ่อ อิคนที่บอกว่าจะมาแต่งด้วยก็ดันไปแต่งกับคนอื่น
    ก็เลยโดดหอคอยตาย -*-
    leopard, Źéńőń, plakinmek และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

คงอย่างนั้นละครับ เคยมีครั้งนึ่งแคทพูดถึงเรื่องอาซาร่าเรื่องเป็นแม่ของจอน เลยทำเน็คโมโหมาก(น้อยคนนักจะทำให้เน็คโมโหได้)

Share This Page