อยากรู้เกี่ยวกับที่เมลิซานเดร์พูดกับอาร์ยาค่ะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 23 สิงหาคม 2013.

1. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

มีใครในGOTหมายหัวไพเ้ซลไว้หรอ
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

แมงมุมลายตัวนั้น...
    Aemon the Dragonknight, Master of Sellsword, plakinmek และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

สงสัยไปขัดผลประโยชน์หรือพูดกระทบอะไรลุงแกไว้มั้งเลยโดนหมายหัวเลยตาแก่นี่o.O
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ตามรูปการณ์ ไพเซล น่าจะไม่พ้น ทีเรี่ยนรึเปล่าครับ หรือว่า เป็นวาลิส
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมมองว่า ถ้าเป็น วาลิส คงเป็นเพราะมองว่าำไพเซล ก็เหมือนตาแก่กลับกลอก วันนึงอาจจะมาแว้งกัดวาลิสเองก็ได้ ตาแก่นี่ไว้ใจไม่ได้พอๆกัน ออกแนวแถไปเรื่อยซะด้วย
    Aemon the Dragonknight, Master of Sellsword และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  6. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

5555เอาจริงๆจิ้นเรื่องนี้ยาวไปยันฉากที่ฆ่าเลยค่ะ ประมาณว่าอาร์ย่าเอายาพิษให้ซานซ่าไปให้นิ้วก้อย
    แต่นิ้วก้อยเกิดตะหงิดซานซ่าเลยต้องสละชีพกินเข้าไปด้วย แล้วอาร์ย่าที่แอบอยู่เลยออกมาจัดการนิ้วก้อย(ตอนคิดยังถามตัวเองเลยว่าจริงจังเว่อร์ไปปะ)
    ตาสีเขียวอีกคนที่เดาไว้แต่ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลยคือเจมี่ กลัวจริงๆเล่มหลังๆลุงยิ่งเขียนให้เรทติ้งกระฉูดอยู่
    Boylagoon และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  7. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ตัวตาแก่ไพเซลล์เองทำอะไรก็ขวางหูขวางตาไปหมดคับ มันปลิ้นปล้อนน้อยกว่านิ้วก้อยแค่นิ้วนางเท่านั้นเอง
    เอาสปอยล์หนักเรยนะคับ
    ตอนนั้น เซอร์ซีถูกจับคับ เคแวนน้องไทวินเลยกลายเป็นผู้สำเร็จราชการของทอมเมนแทน ตัวไพเซลล์เองก็กลับมามีอำนาจหลังระหองระแหงกับเซอร์ซีหน่อย แต่หลังจากเซอร์ซีถูกจับ เมซ ไทเรลก็เหมือนจะรู้ว่าคนเอาชาพระจันทร์ให้มาเจอรีเป็นไพเซลล์ด้วยความกลัวองรักษ์ของเคแวนเลยมาคุ้มกันไพเซลล์ แต่วาริสโชว์เทพสังหารได้ แต่ที่น่าเทพกว่าคือวาริสสังหารทีเดียวสองคนเรย แต่อีกคนไม่บอกคับ
    Aemon the Dragonknight, Boylagoon, Rheagar Targaryen และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ไต่เต้ามานานครับ 555
  9. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ในหนังสือ บทแรกและบทสุดท้าย มักจะมีคนตาย...
    ผมรอลุ้นเล่ม 6 ว่าจะเป็นใครอยู่ มีหลายทฤษฏีในเวปนอกเหลือเกิน
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  10. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

วาริสที่เป็นขันทีอ่ะนะ เห้ย ฆ่าได้ด้วยฝีมือเลยเหรอ หรือว่าวางแผนส่งใครไปเก็บ ถ้าวาริสฆ่าเองนี่ คงเก่งกว่าเจมี่ละ 5555+
  11. Kurodo

ไม่ถึงขนาดเก็บเจมี่ได้แบบสู้ตัวต่อตัวแบบอัศวินหรอกครับ
    วาริสนั้นทั้งเจ้าเลห์และมากแผนการ และสังหารแบบคำนึงถึงผล เป็นคู่ปรับที่สู้สีกับนิ้วก้อย เสียแต่ว่าเดินเกมส์ช้าไปหน่อย
    เหมือนที่เน็ดพูด "วาริสคนนี้รู้มากเกินไป แต่พูดและทำน้อยเกินไป" นิ้วก้อยเลยได้ทีชิงไปสามแคว้นแล้ว

ฝีมือในที่นี้ที่ผมหมายถึงคือ กระทั่งไพเซลล์มีองครักษ์คุ้มกัน 24 ชั่วโมงรอบห้องวาริสยังสังหารได้ ไม่แค่นั้นยังฆ่าหนึ่งในแลนนิสเตอร์คนสำคัญอีกคนไปพร้อมกันด้วย
    Lord wizz, Boylagoon และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  12. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

อยากรู้มากเลยครับว่าฆ่าใคร กรุณาด้วยครับ อย่าบอกนะว่า
    แลนเซิล
  13. grean_of_thrones

grean_of_thrones นักดาบฝึกหัด

วาริส ไพเซลล์ ขิงกับข่าเลยนะครับเนี่ย
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  14. Kurodo

ไม่ใช่แลนเซลครับชีวิตคนนี้ยังอีกยาวไกล (มั้ง) ได้เป็นลอร์ดแทนตระกูลดาร์รีแล้วด้วย รวยใหญ่แล้ว 555
    เอาจริงๆ แลนนิสเตอร์คนที่ถูกฆ่านี้ก็ไม่ใช่ตัวเด่นมากในหนัง แต่ในหนังสือเค้าก็เป็นคนสำคัญรองจากไทวินและลูกๆ อ่ะครับ
    และได้เป็นผู้สำเร็จราชการ เมื่อตอนเซอร์ซีถูกจับครับ
  15. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

เค้าคนนั้นคือคีวาน แลนนิสเตอร์ น้องชายของไทวิน อาของเซอร์ซี เจมี่ และ ทีเรี่ยน
  16. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

They will pay .... more!!!!!!

Share This Page