ภาพเล้กๆน้อยๆ จากกองถ่าย GOT SS4 ค่ะ (มามะมาเม้าส์มอย)

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 17 กันยายน 2013.

1. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ดูซิใครเป็นใครกันบ้าง.. ตาลุงซ้ายมือนั่นใครคะไม่คุ้นเลยอ่ะผู้หญิงคนกลางด้วย

Game-of-Thrones-Cast-Dubrovnik-game-of-thrones-35494084-612-612.jpg

ไปถ่ายหนังถือไปเที่ยวกันแน่เนี่ย :D

Game-of-Thrones-Cast-Dubrovnik-game-of-thrones-35494137-601-605.jpg

ภาพมุมกว้าง ของฉาก

Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35510125-1280-960.jpg

ไอ้นี่มานคืออัลไล มีไว้ตั้งโชว์??

Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35471851-612-612.jpg

อื้มม

Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35518821-600-900.jpg
    Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35500457-1024-768.jpg

ตายมั้ย...
    Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35518824-900-600.jpg

หนูซานซ่าทรงผมสวยดีนะคะ เข้ากันกับสมองที่ฉลาดขึ้น(หรือป่าว)

Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35560811-540-720.jpg

ชัดๆ เก็บเผื่อ FC มาเจอรี่ ด้วย อิอิ

Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35435262-500-700.jpg

รูปสุดท้าย แก๊งสาวๆ ที่ไม่รู้ว่าพวกเธอเป็นใคร

Game-of-Thrones-Season-4-Filming-in-Dubrovnik-game-of-thrones-35428847-550-366.jpg
    วันทนา, Hodor is coming, Lord wizz และอีก 6 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

555ใครไปดำริให้ปึเตอร์ตัดม้าเต่อเนี่ย. ภาพสุดท้ายคงเป็นแก๊งเลดี้ที่ขึ้นตรงกะบ้านไทเรลที่ติดตามท่านย่าโอเลนน่า
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

มาเจอรีแจ่มมว๊ากกกกกก
    แก้งสาวๆ แซนสเน็คห้าคนสุดท้องป่าวน้า?
    ภูเขาปะทะงูแดง
  4. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

ภาพแรก ตาลุงทางซ้าย คือ อสรพิษแดง โอเบริน มาเทลค่ะ ส่วนผญตรงกลางไม่รู้ใครเหมือนกันนะ

แก้งค์คิงแลนดิ้งนี่ดูเฮฮากันดีนะ

ไม่รู้แก้งทางไอร์แลนด์ เป็นไงมั่ง หนาวตายกันหมดแล้วยัง ไม่ค่อยเห็นรูปเลย
  5. LordJon

LordJon ทหารม้า

มาเจอรี่น่ารักมากกกก
  6. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

เห็น เซอ ดอนทอส ด้วยแฮะ ผมนึกว่าตายไปซะแล้วนะครับเนี่ย
  7. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

เซอร์ซีนอกใจเจมี่อีกแล้วนะ!

มาเจอรี่น่ารักฝุดๆ:drool:
  8. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อยากดูไวๆแล้ว สตาร์คของผมจะเป็นไงบ้างนะ
  9. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

นั่งนับวันรอคอยที่จะได้ดูแม้เพียงเห็นแค่ทีเซอร์ก็ยังดี ถ่ายทำกันเสร็จหรือยังก็ไม่รู้คนที่แสดงเป็นภูผาบนหลังม้านี่เข้าใจหาคนมาแสดงนะตัวใหญ่สมคำบรรยายจริงอยากรู้ชะมัดว่าม้าที่ภูผาขี่มันวิ่งไหวหรือเปล่า ส่วนมาเจอร์รี่นี่ยิ่งดูยิ่งสวยอ่ะ สวยกว่าซานซ่าอีก
    สุนัขป่าโลกันตร์ และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  10. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ทำไมรูปมีอีกา กับหมาป่า 2 ตัว อ่ะครับ คือใครเหรออ่านตัวหนังสือไม่ชัด

อีกา สื่อถึง แบรน หรือเปล่า
    หมาป่าดำ ก็คง อารย่า มั้งนะ
    หมาป่าขาว อย่าบอกนะว่าเป็น จอน สโนว์ อ่ะ
  11. Fangiris

อีกริต อาร์ยา(ชีหน้าเปามาก) และใครไม่รู้

ฉากไหนน้อ..

ทำไมเค้าต้องมองมาทางเดียวกันหมด

ปล.หามาจากหลายๆเว็บ จำไม่ได้แล้ว เลยไม่ได้ใส่เครดิต ขออภัยด้วยค่ะ
    วันทนา, Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  12. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

รูปซานซ่าเหมือนมีซานซ่าอยู่ด้านหลังอีกคนเลย กองGOT กดติดวิญญาณปะเนี่ย
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  13. Aegon Targaryen

Aegon Targaryen นักดาบฝึกหัด

มาเจอร์รี่น่ารักมาก :drool:
    อยากดูสุดๆไม่ไหวแล้วววว :f2:
  14. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

เหมือนมาออกทริปเที่ยวกันเลยแต่ละคน น้องอาร์ย่าทำไมบวมขนาดนั้นละครับ
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  15. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผมกลับคิดว่า อีกา หมายถึง ไนวอช ทั้งหมด
    หมาป่า ขาวก็น่าจะหมายถึงจอน ไม่ผิดแน่
    ส่วนอีกตัว ผมคิดว่า ร็อบ ครับ
  16. Fangiris

ทุกคนเอ่ยชื่อมาเจอรี่พร้อมกับคำว่า"น่ารัก"

ซานซ่า..มาพร้อมกับคำว่า"กดติดวิญญาณ" :D ทุกคนสองมาตรฐานมากค่ะ :rolleyes:
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  17. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

แล้วก็รอทั่นราชองครักษ์มาไขความจริงของลายเซ็น 555
  18. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ไม่เป็นไรขอรับ ซานซ่าเดี๋ยวกระผมรับไว้เลี้ยงดู เอ๊ย!! ดูแลเอง ...โถวๆ แม่คุณ มานะ มาหาป๋า เอ๊ย!! กระผมเร๊ววว
  19. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

ไม่ต้องห่วงครับวซานซ่าไม่เป็นที่นิยมครับ ห่วงมาเจอรี่ดีกว่า
    ปล.
    มาเจอรี่ไม่บึ้มนะแต่โดยรวมมันดูSexyเลยเป็นที่นิยมแทน
  20. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

ถ้าให้ผมเรียง ถูกผิดไม่รู้นะ

กวางแดง = สแตนนิส
    กวางดำ = บาราเธี่ยน
    เรเว่น = ไนท์วอช
    สิงโต = แลนนิสเตอร์
    หมาป่าดำ = สตาร์ค
    คราเค่น = เกรย์จอย
    มังกร = ทาแกเรี่ยน
    หมาป่าขาว = เทพองค์เก่า (ตรงแถบสีแดง มีเขียนว่า Old Gods อยู่)
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  21. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ก็อย่างที่คุณ Bo'Jung บอกนั่นแหละครับ อีกาหมายถึงพวกไนท์วอช รูปอีกาเป็นอีกาแบบธรรมดาไม่ใช่อีกาสามตาจึงหมายถึงไนท์วอช ส่วนหมาป่าดำก็หมายถึงร๊อบและพวกตระกูลสตาร์คอย่างไม่ต้องสงสัยเลย ส่วนหมาป่าขาวอันนี้มีความหมายถึงทั้งศาสนาเก่า(ต้นไม้สีแดง)และ หมาป่าขาวหมายถึง จอน สโนว์ แต่ความหมายโดยรวมของรูปนี้มันสื่อถึง จอน สโนว์ ล้วนๆเพราะหมาป่าขาวก็คือโกสหมาป่าของจอนที่ขนเป็นสีขาวและต้นไม้แดงคือทีๆพวกไนท์วอชจะมาสาบานว่าจะคอยพิทักษ์รักษากำแพงซึ่งรวมถึงจอนด้วย
    plakinmek, Fangiris และ GlapagoS ถูกใจข้อความนี้
  22. GlapagoS

GlapagoS นักดาบฝึกหัด

ซานซ่าด้านหลังนี้น่าจะเป็น แสตนด์อิน อะป่าวอะ [ รึว่าเราจะได้เห็นซานซ่าบู๊ ] :f2:

Share This Page