มาแต่งตัว-แต่งบ้านสไตล์ GoT กันค่ะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย plakinmek, 11 ตุลาคม 2013.

1. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

มีเว็บขายเสื้อผ้าและของใช้เก๋ๆ จัดหมวดหมู่สินค้าแบบ GoT ค่ะ จัดอาร์ตเวิร์กได้แจ่มมากๆ
    แบ่งตามตระกูล-คาแรกเตอร์ สนใจลองแวะเข้าไปดูตามลิ้งค์นี้นะคะ...เผื่อเอาไว้เป็นไอเดียทำลายเซ็น 555

http://www.polyvore.com/game_thrones_challenge/collection?id=2330361

ปล. เค้าดึงรูปตัวอย่างออกมาให้ดูไม่ได้ โลว์เทคอ่ะ
    ปล.2 ยังกะกระทู้ขายของห้องแป้งพันดริฟเลยนิ :LOL:
    Inkyfingers, Gutter13, Rheagar Targaryen และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เสียดายถ้าอยู่แถวบ้านว่าจะสอยมังกรทาร์แกเรียนมาซักตัว แต่เกรงว่าถ้าเอาเสื้อมาใส่คงมีคนมองตามกันเป็นแถว....................
    ปล.พอดียังไม่มีไอเดียลายเซ็นใหม่
  3. plakinmek

...แหม่ ก็ลายเซ็นท่านราชฯ เวอร์ชั่นใหม่แจ่มออกซะขนาดนี้ :X3:
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  4. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

martell นี่ตระกูลใครครับ ไม่คุ้นเลย
  5. plakinmek

เดี๋ยวรอเมมเบอร์ใจดีมาตอบนะคะ เราตอบเองท่าจะไม่ถูก หนังสือยังอ่านไม่ถึงไหนเลย 555
  6. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เป็นตระกูลที่ปกครอง แคว้นดอร์นค่ะ เมียหลวงเรการ์ก็เป็นเจ้าหญิงของตระกูลนี้ค่ะ
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  7. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ในซีรี่ย์ยังไม่โผล่มาเลยอาจจะยังไม่คุ้นค่ะ แต่ซีซั่นหน้าได้เจอแน่นอน 1 คนเพราะเค้าเปิดตัวนักแสดงมาแล้ว
    ส่วนรายละเอียดก็ รอผู้รู้มาเล่านะคะหรือไม่ก็เสิร์ชจากชื่อไปซะเลย ว่าไปโพสไว้ตรงใหน ชื่อที่มาเล่าแบบรายละเอียดสูงๆราวกับเป็นดิคชั่นนารี่เฉพาะกิจ ก็จะมี
    สุนัขป่าโลกันต์(ถ้าซื้อเล่ม1อาจจะเห็นอะไรแว้บๆ ปรากฏณ์ว่า คนแปลเล่ม1นี่เอง เลยแอบตามมาสมัครบอร์ดนี้เพราะเหตุนี้เลย),Ocelet, Kurodo, Laventine Storyteller ตามชื่อเหล่านี้ไปจะได้เนื้อเน้นๆค่ะ เวลาไปอ่านภาษาอังกฤษก็แทบไม่ต้องเปิดดิคเลยเพราะอ่านสปอยล์มาก่อน55
    Hodor is coming, Kurodo และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  8. plakinmek

@Rheagar Targaryen แหม...น่าจะอธิบายเกี่ยวกับตระกูลเมียหลวงซะหน่อยนะคะ :LOL:
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

กะลังจะบอกคุณบอลเลยว่าถ้าเห็นชื่อเรา2คน นี่อย่าเพิ่งเชื่อว่าเป็นสปอยล์นะคะ ส่วนใหญ่เน้นเข้ามาแจวเรือกัน บางทีเล่นมุขแบบจริงจังจนคล้ายสปอยล์ แต่เป็นสปอยล์เสิ่นเจิ้น มุ่งมั่นโพสเพื่อความฮาและออกทะเลเป็นมิชชั่นหลักค่ะ "เอ้า แจว มาแจวจ้ำจึกน้ำนิ่งไหลลึกนึกถึงคนแจว..."
    plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  10. Źéńőń

จะว่าไปนี่มันก็ออกทะเลมาครึ่งทางแล้วนะ
    plakinmek, Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  11. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมเป็นดิคชั่นนารีเฉพาะกิจไปซะแล้วหรอ? ฟังดูแก่จังเลย เด๋วนี้ยิ่งถูกล้อว่าเป็นทวดอยู่บ่อยๆ แล้วด้วย

มาร์เทลเป็นหนึ่งในตระกูลเจ้าชั้นสูงทั้ง 9 ครับ ปกครองดินแดนส่วนที่แห้งแล้งที่สุดในเวสเทอรอส คือ ดอร์น (แนบแผนที่มาประกอบให้ ดอร์นคือดินแดนล่างสุด) มาร์เทลมีลัญจกรเป็นรูปหอกแทงทะลุพระอาทิตย์ครับ ในอดีตเคยปกครองในฐานะกษัตริย์ (รายละเอียดตามลิงค์เก่าที่ผมเคยเขียนไว้ครับ ---- http://gameofthronesfansite.com/threads/701/

ในหนังจะเริ่มมีบทบาทมากขึ้นในซีซัน 4 ที่จะถึงนี้ครับ โดยมีตัวละครเอกโผล่มาคือ ไวเปอร์แดง เจ้าชายโอเบรอน มาร์เทล (ตระกูลนี้ได้รับอิทธิพลจากตะวันออกฝั่งเอสซอสเรียกตัวเองว่าเจ้าชาย เจ้าหญิง)

ในหนังซีซัน 2 ถ้ายังจำได้ ทีเรียนได้ส่งเจ้าหญิงเมอร์เซลล่า ไปยังดอร์น เพื่อหมั้นหมายกับตระกูลมาร์เทลครับ

Rheagar Targaryen, oakhyco, Fangiris และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  12. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

นี่ไม่ทันไรก็แจวเรือมาถึงดอร์นกันแล้วหรือขอรับ ข้าน้อยเลื่อมใสในแรงม้าของพวกท่านยิ่งนัก นับถือๆ
    ปล.อยากซื้อชุดสวยๆไปฝากคุณเดนี่จังเลยขอรัช
    Rheagar Targaryen, Kurodo และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  13. plakinmek

...ทำไมอิชั้นไม่เคยนึกถึงเพลงนี้มาก่อน :coffee: คล้ายๆ ว่ากีฬาสี(สมัยยี่สิบปีก่อน)อิชั้นเคยร้องนะเพลงนี้...

...เดี๋ยวนี้เวลาเห็นท่านราชฯ แล้วไม่ค่อยอุ่นใจไงก็ไม่รู้ ล่าสุดได้ข่าวว่าท่านสังหารเจ้าของกระทู้ตายอนาถไปสองรายแล้วนะคะ หวังว่าอิชั้นจะไม่ใช่รายที่สาม :cry:

...ไหนใครว่าคุณ Kurodo ยังวัยรุ่นอยู่ ยกมือขึ้น (y)

.
    .
    .

...อ้าว ไม่มีใครยกเลยเหรอ?

...ช่วงนี้แดนี่มาแรงจังแฮะ ว่าแล้วก้อยากดู ss4 จริงๆ อยากดูนางเลี้ยงมังกร :sleep:
    Hodor is coming, Źéńőń และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  14. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ตอนแรกผมจะมาเมนท์ว่าชุด grand maester นี่มันแก่ทุกชุดเลยไม่กล้าใส่สักชุด
    แต่ดันมาออกเรือตั้งแต่เมนท์แรกเลย อิทธิฤทธิ์ของกัปตัน @Rheagar Targaryen นี่แรงจริงๆๆ หลอกล่อจนผมตกหลุมพรางขึ้นเรือแบบไม่รู้ตัว

โอ้คุณ @plakinmek ตอนแรกเราพวกเดียวกันนะครับ อย่างนี้มันหมายความอัลไลๆๆๆๆ :eek:
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  15. Źéńőń

ใครมั่งครับ ผมยังไม่รู้ตัวเลยว่าเคยฆ่าใครมาแล้วมั่ง แต่ถ้ามีแล้วจริง2คนงั้นกระทู้นี้คงเป็นกระทู้ที่3 ฮึ ฮึ ฮึ:sneaky:
  16. plakinmek

นี่รายแรก...

อันนี้รายที่สอง...
    ...บอกความจริงมาท่านราชฯ จริงๆ แล้วท่านเป็นชายจาเคน ฮาร์กาปลอมตัวมาใช่หรือไม่?

...555 กัปตันเค้าแรงจริงไรจริง แต่กัปตันเค้าชอบถล่มตัว :LOL:

...อยากเป็นพวกเดียวกับเค้าจริงหราตะเอง ถ้าเป็นพวกเดียวกับเค้านี่ หมายถึง สว.นะจ๊ะ คริคริ

...ต้องใส่รูปไว้หน่อย เดี๋ยวท่านราชฯ ฆ่าไม่ถูกคน แต่บอกไว้ก่อนนะคะท่านราชฯ จะฆ่าอิชั้นไม่ยากค่ะ แค่หาผู้ชายหล่อๆ มาถอดเสื้อโชว์ซิกส์แพ็ก อิชั้นก็จมเลือดกำเดาตัวเองตายแล้วค่ะ แต่ต้องชายแท้นะคะ เป็นเก้งกวางนี่อิชั้นจะปรี๊ดแตก อาละวาดเป็นก็อตซิลล่าได้ :sneaky:
    Last edited: 11 ตุลาคม 2013
    Hodor is coming และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  17. Źéńőń

Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  18. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

แต่ละชุดก็เข้าท่าดี แต่อยากใส่สุดคือผ้าคลุมทอง รองมาก็บ้านลอร์ดสตาร์ค
  19. plakinmek

โอ้ ใช่ๆ ลืมไปได้ไง ท่านราชฯก็เคยเปิดเผยตัวอยู่แป็บนึงนี่นา แก่แล้วขี้หลงขี้ลืม

...ลึกๆ แล้วก็อยากใส่ชุดไนท์วอชเป็นเพื่อนจอน สโนว์ ด้วยใช่มะล่า ใช่ม้าๆๆๆๆๆๆๆ 555 :ROFLMAO:
    Hodor is coming, Fangiris และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  20. AM'Rome Buster

แหม่ะ อะไรกันนี่ประเด็นนี้ แหม่ ท่าทางจะถูกอกถูกใจกันเหลือเกินนะครับ :cautious:
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  21. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

ชอบภาพนี้มากเลย อยู่ในชุดที่ 16 Winterfell เห็นชุดของแต่ละบ้านสวยหมดเลย ชอบทุกชุดเลยครับ
    เห็นภาพนี้แล้วอยากหา american akita มาเลี้ยงจัง
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  22. Rheagar Targaryen

เราสนับสนุนอย่างแรงเลยโฮดอร์ เราจะเป็นคนจัดส่งไปให้นางเอง จัดมาเลยโฮดอร์แต่ชุดของทาแกเรี่ยนกับโดธราคีน้องเรามีเยอะแล้ว เอาเป็นของไทเรลละกันโฮดอร์ ตัวสีเขียวผ้าพลิ้วคาดเอวสีทองเลยจะได้ขับดวงตาสีม่วงของนาง ดูแล้วราคากำลังดีแค่ประมาณ 5 เหรียญ(มังกร)แถมผ้าแพรจากไฮการ์เด้นเค้าว่างดงามมาก น้องต้องสยบแทบเท้าเจ้าไปเลย หาซื้อเมื่อไหร่บอกเรานะเรายอมเป็นธุระในการลำเลียงด้วยตัวเองเลย ส่วนเรื่องไซส์หลังไมค์นะ
    นี่ขนาดว่าเม้นท์แรกไม่ใช่ข้าพเจ้าด้วยซ้ำ ข้าถูกใส่ร้าย (ก้มกัดผ้าเช็ดหน้าในท่าพับเพียบแล้วสะอื้น กระซิกๆ)
    เอาจริงๆก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรนะแต่พอไปอ่านเจอก็ฮาจริงๆ นี่ตอนเด็กๆเวลาชอบสาวที่ใหนแล้วชอบไปกระตุกเปียแกล้งให้เค้าร้องไห้ปะคะ 555หยอกเล่นๆนะจ๊ะอย่าเอาลุงเน็ดเธอมาขู่เรานะ เราโดนทุบไปนานแล้ว
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  23. AM'Rome Buster

:cautious::cautious::cautious::cautious::cautious::cautious::cautious::cautious::cautious::cautious:
  24. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

อัยยะเอามาฝากเทพฮูดอว์ครับ ลำดับที่36 ฮูดอว์แบรนคู่จิ้น555+
    :cool:
  25. Rheagar Targaryen

ให้โฮดอร์เป็นเทพเลย อิจฉาอะ ช่วงนี้เค้าโดนใส่ร้ายเยอะอะทั้งๆที่ก็แจวพร้อมโฮดอร์กะปลากินเมฆ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้

Share This Page