SS 2 Roose and Rob

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 15 ตุลาคม 2013.

1. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

ร๊อบแพ้สงครามตั้งแต่ตอนแต่งงานแล้วครับ อันนั้นเป็นความผิดพลาดครั้งแรก ที่ Lord Karstark เคยเตือน

ส่วนความผิดพลาดทีเหลือๆก็คงเป็นเพราะทื่อ เถรตรงเหมือนพ่อจนเกินไป มีเกียรติครับน่านับถือ แต่สุดท้ายก็ไม่มีชีวิตเหลือตามแบบพ่อเปี๊ยบ
  2. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ผมว่าถ้าเปลี่ยนร๊อบเป็นเน็ด เค้าคงไม่ผิดสัญญาเรื่องแต่งงานกับลูกสาวเฟรย์นะครับ :drool:
    Rheagar Targaryen, Gutter13, AM'Rome Buster และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

จริงคับ เห็นด้วย ถ้าเป็นเน็ดคงไม่มีทางผิดสัญญา อาจเป็นเพราะร็อบยังเด็ก ........แต่ก็ไม่แน่ครับ เพราะเน็ดเองก็หิ้วจอนกลับบ้านตอนสงครามจบเหมือนกัน (ตามความคิดของร็อบและของทั้งราชอาณาจักร) และจนถึงบัดนี้ก็ยังไม่มีข้อสรุปแน่ชัดว่าจิงๆแล้วอีตาจอนนี้มัน "ลูกใครหว่า?" ถึงทฤษฎี R+L=J จะดูเป็นไปได้ที่สุดก็ตาม
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  4. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

" มีแต่คนโง่เท่านั้นที่กังขาในเกียรติหรือความซื่อตรงของเขา " ชายพูดหนึ่งกล่าวไว้
    Gutter13 และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

จอน..5555 ชั้นกลัวชาวบ้านจะหมั่นไส้บ้านเราเพราะจอนนะจอน :p
    Rheagar Targaryen, Źéńőń และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  6. AM'Rome Buster

อ้างอิงมาจากหนังสือครับขุ่นแม่ กลัวอันใด GMMR ให้มา ... สกิล
  7. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

เซอร์จอร่า มอมอนต์ กล่าวไว้ครับ ;)
  8. AM'Rome Buster

ป๋าเข้าใจผิดแล้วครับ อันนี้ผมเอามาจากสแตนนิสฉบับย่อ แต่จอร่าห์ก็เคยพูดไว้ งั้นหยวนๆละกันครับ ;)

ปล. เมื่อไรจะวาดให้ครบสักที่อ่ะป๋า ต้องจ่ายอะไรเป็นสิ่งตอบแทนแบบคุณ @Kurodo ไหมครับป๋า :notworthy:
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  9. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ว่ากันว่า ยามใดหมาป่าอ่อนแอ บอลตันมักจะถลกหนังของมันมาใส่เป็นผ้าคลุม
    Kurodo, CherryBoy และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  10. Fangiris

เอ่อ..อ่านเสร็จ เลื่อนมาเจอดุ๊กดิ๊ก.......
  11. AM'Rome Buster

ขุ่นแม่ชอบเหรอ ดุีกดิ๊ก อ่ะ อิอิ
  12. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ลายเซ็นคุณ @TheOnlyAce2 ทำเอาผมไม่รู้จะฮาหรือจะหลอนดี อยากเห็นหน้าคนเล่นลิ้นนี้มาก 5555+
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  13. AM'Rome Buster

คุณ @Boylagoon เอารูปตัวจริงลงป่ะครับ ถ้าใช่ หน้าเด็กกว่าคุณ @Kurodo ซะอีกครับ
  14. Fangiris

มัน..ดูจิตอ่ะ
    AM'Rome Buster และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  15. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

กะลังจะทักเลยว่ารูปคุณ @Boylagoon หน้าเหมือนพี่ต๊ะ บอยสเก๊าท์ เลย ห๊ะ!ไม่มีใครรู้จักเหรอ @plakinmek @Hodor is coming ช่วยด้วย เรามั่นใจในเธอทั้ง 2
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  16. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

อะไรนะคะ? คุณ @Boylagoon เป็นเก๊าท์! โธ่! ยังหนุ่มยังแน่นอยู่แท้ๆ :LOL:

เจอะเธอ กี่ครั้ง ก็ยังปอดปอด
    คิดแล้วมันปอดปอด ต้องถอยทุกครั้งเลย
    เจอะกี่ครั้งไม่วายปอดปอด
    คิดว่าคงจะจอด งานนี้ แน่แน่เลย
    :whistle: เอ๊ะ! นี่ชั้นร้องเพลงอัลไลออกไป ส่งไมค์ต่อให้ @Hodor is coming

ปล.คล้ายจริงๆ ด้วยนะคะกัปตัน คุณBoylagoon ต้องเพิ่มน้ำหนักอีกหน่อยนะ ดูผอมจัง ถ้ามีเนื้อมีหนังกว่านี้ออร่าป๋าจะได้จับ คิคิ มีปัญหาเรื่องป๋าๆ ส่งอีกาถาม @topz73 ได้ค่ะ อันนี้เขา born to be
    Gutter13, Rheagar Targaryen และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  17. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

รับไมค์ หมุนตัวหนึ่งรอบ แล้วเก๊กท่าเอลวิส
    "ได้หรือเปล่า ขอคืน เอาไปเริ่มใหม่ กับใครสักคนที่ไม่ใจร้าย
    ขอคืน เพราะมันเสียดาย ส่วนความรักนั้น ฉันคงให้ทาน
    ขอคืน ขอคืนนนนนนน!!!"
    อะ..เอ๊ะ!! มะ..เมื่อกี้กระผมร้องเพลงอะไรลงไป ไม่รู้ตัวเลย ใครขอรับ ต๊ะ ฌานิส ใหญ่เสมอเนี่ย กระผมไม่รู้จักนะขอรับ

ฮึบ!! โยนไมค์ส่งต่อให้ป๋าท็อป
    Last edited: 9 พฤศจิกายน 2013
    topz73, Rheagar Targaryen และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  18. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ป๋า @topz73 ลงพุงเหรอ เห็นทักกันป๋าๆตลอด งั้นเค้าอนุโลมให้ให้เต้นอันนี้ก็ได้
    ไม่เอาน่าเกรงใจ ไม่ดีหรอกเกรงใจ ไม่เอาน่าเกรงใจ ไม่ดีหรอกเกรงใจ
    topz73, Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  19. Boylagoon

รู้จักวงบอย สเก๊าท์ ร้องเพลงนี้ได้ นี่... มันบ่งบอกอายุนะครับ 5555+
    Rheagar Targaryen และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  20. AM'Rome Buster

ผมไม่รู้จัก แสดงว่าผมยังหนุ่ม 5555555+
  21. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

ฮึ่ย! เพลงนี้ถ้าข้อเข่าข้อขาไม่ดีเต้นแล้วเมื่อยนะคะกัปตัน ถ้าจะให้ดีต้องนี่...ตัดให้ขาดเลยชั้บๆๆ...ท่าง่าย เหมือนเล่นเป่ายิ้งฉุบ ดีต่อสุขภาพสว.

ปล. ช่วงนี้ป๋าหายหน้าไปแฮะ สงสัยกะลังอยู่ที่โพไซดอนมหาวิหารสราญรมย์

:oops: อุ๊ย เกลียดจัง คนรู้ทัน...:p
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  22. Boylagoon

ยุค RS รุ่งเรืองมากๆ เพลงพวกนี้ โดม ปกรณ์ เจอาร์ วอย แร็พเตอร์ เจมส์ ไซเลนเลิฟ บาซู ราฟฟี่ แนนซี่ โมเม บลาๆๆ 5555+ (เริ่มออกทะเลไปไกล)
    Rheagar Targaryen, plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  23. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ถ้ามีรวมนัดบอร์ดกันจริงๆ นี่ก็ว่าจะชวนท่าน boylagoon ท่านพี่เขย ท่านปลากินเมฆ ป๋าท็อป ท่านแกรนด์ มาต่อขาเป็นพีรมิดแล้วก็ "โถ่เอ๊ย ไม่บอกให้แม่มาขอ ไอ้เราก็รอ ร๊อ รอ ซะจนอ่อนใจ" อยู่เลยทีเดียวขอรับ
    Rheagar Targaryen, plakinmek, topz73 และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  24. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมด้วยหรอ o.Oo.Oo.O อุตส่าห์เลี่ยงไม่ตอบแล้วนะเนี่ย
    Hodor is coming, Rheagar Targaryen และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  25. Boylagoon

5555555 ไม่ดีมั้งครับ อายุพอสมควรละ ไขขอไม่ค่อยดี ขอเป็น "จุ๊กกะดุ๊ก จุ๊กกะดิ๊ก อยู่อย่างนั้น จุ๊กกะดุ๊ก จุ๊กกะดิ๊ก อยู่ไม่สุข ดุกดิก ดุกดิกที่สุดเลย" ... หรือ ว่า "อยากจะมี ยูเอฟโอ..." แต่ละคนแข่งร้องบ่งบอกอายุกันมาก
    Hodor is coming, plakinmek และ topz73 ถูกใจข้อความนี้

Share This Page