SS 2 Loras Tyrell in Battle of the Black Water

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 17 ตุลาคม 2013.

1. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

เซอร์ ลอรัส ไทเรล ได้ใส่ชุดเกราะของ พระราชาเรนลี่ เข้าสู้กับกองทัพ สแตนนิส ป่าวครับผมพึ่งดูเห็น แว๊บๆตะกี้

v
    v
    v

sentveenus26beta, plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  2. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

เท่าที่ทราบเขา(House Tyrell of Highgarden)รวมหัวกับ tywin lannisterเข้ามาช่วยสงครามตอนเฮียstannis baratheon บุก king's landing เบื้องลึกเบื้องหลังเป็นยังไงต้องรอคนอ่านหนังสือมาตอบแล้วครับ
  3. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

ใช่ครับ ตระกูลไทเรลแปรพักตร์เข้าร่วมกับตระกูลแลนนิสเตอร์ หลังเรนลี่ บาราเธียนถูกสังหาร ส่วนนึงเพราะผลประโยชน์ เพราะลอรัสขอรางวัลจากจอฟฟรี โดยให้จอฟฟรีรับน้องสาวคือมาจอรี่เป็นเมีย เท่ากับได้เกี่ยวดองกับราชวงศ์ อีกส่วนก็คงอยากหวังว่าจะได้แก้แค้นสแตนนิสที่มาฆ่าสามี(หรือภรรยา?) ของตัวเองน่ะครับ
    Last edited: 17 ตุลาคม 2013
    plakinmek, Boylagoon, Lord wizz และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ศึกครั้งนี้ไทเรลและแลนนิสเตอร์ได้ประโยชน์ทั้งคู่ครับ แลนนิสเตอร์รอดตาย ไทเรลรอดข้อหากบฎและได้ดองกันตามที่คุณ BALL ว่า และดึงทัพของบาระเธียนบางส่วนกลับมาด้วย เพราะนึกว่าเรนลีคืนชีพ ผมว่าถ้าสตรีแดงมาด้วย ศึกนี้น่าจะไม่จบแบบนี้ครับ
    Źéńőń และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เมื่อตะวันลับฟ้า หามีเทียนใดทดแทนได้ ... ลอลัส ไทเรล ได้กล่าวไว้อย่างหล่อๆ
  6. Amarill

Amarill ทหารม้า

เชคแล้วเชคอีก เชคแล้ว เชคอีก ใช่ค่ะ นั้นหละ เกราะของเรนลี่ !!!!!!
    เกราะของลอรัสในตอนงานประลองของพระราชา เป็นสีเงินสวยงาม อ่าห์ ไม่บอกไม่รู้เลยว่านิยมป่าไม้[​IMG]

แต่พอศึก Black water
    สังเกตุ สีเกราะของลอรัสตอนนี้เป็นสีทองอร้า อร่าม นาร๊าย นารายณ์ นะจ๊ะ

ซึ่งเกราะนี่มันของ ภรรยาของลอรัสเองนั้นแล

เอ้า สำหรับคนช่างสังเกตุ Give that man a cookie
    รับคุกกี้ไปทานนะแจร๊
    Last edited: 17 ตุลาคม 2013
    sentveenus26beta, marizelee, plakinmek และอีก 8 คน ถูกใจข้อความนี้
  7. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อย่าบอกนะว่าคนต่อไปจะเป็นคนนี้ คุณ gut จัดหน่อยครับ

ปล. ผมขอ จอน สโนว์ เวอร์ชั่นไนท์วอชใส่เต็มยศ มีดาบเท่ๆด้วยอีกคนนะครับ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  8. sam

sam ทหารม้า

จริงๆ แล้ว เป็นความผิดพลาดของทีมงานแผนกชุดเกราะครับ หาชุดเงินไม่เจอ เลยใส่ชุดทองไปก่อน (ฉากนั้นใช้เกราะเยอะมาก) คิดว่า คนดูคงไม่ทันสังเกตุ
    .
    .
    .
    มั่วนิ่ม
    Master of Sellsword และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  9. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

เรนลี่ ไม่น่าทำเกราะแล้วมีผ้าคลุมอยู่ข้างหน้าเลยอะ ไม่สวยเลย 555555
    หรือมีจุดประสงค์อะไรหรือป่าวนะ???
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  10. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

สงสัยอยากเรียนแบบเรนลี่ทั้งตัวเลยมั้งหรือกลัวเกราะเปื้อนก็ไม่รู้
    Ravenclaw, gŕýffíńdőŕ และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  11. Amarill

Amarill ทหารม้า

อารมณ์แบบขงเบ้งมั๊ง
    ก็ไม่รู้วสิน้าาาาา
  12. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

เค้าคงกะว่าจะมาเด็ดหัวแสตนนิสเพื่อล้างแค้น เต็มที่เลย :f3:
    sentveenus26beta, gŕýffíńdőŕ, Hodor is coming และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  13. AM'Rome Buster

สแตนนิสก็ไม่ใช่จะเอาลงง่ายๆนะครับ อยากรู้เหลือเกินว่าระหว่างไทวินกับสแตนนิส ดวลดาบกัน 1-1 ใครจะชนะ
  14. PokStark

PokStark พลเดินเท้า

ผมว่า Loras คงแค้นสแตนนิสจัดเลยเอาเกราะภรรยามาใส่ทำศึก กะอย่างว่าภรรยาที่รักโดนทำของใส่นี้นะอิอิ
  15. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

น่าสนใจครับ 555
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  16. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ทีละคนครับทีละคน อย่าโลภ ผมเองยังไม่โลภเลย (รึ?)
  17. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

ถ้าในนิยายเหมือนจะเป็น กาแลน คนพี่ครับที่ใส่เกราะของเรนลี่
    เหมือนเขาต้องการให้เห็นว่าผีของเรนลี่กลับมาล้างแค้นหน่ะครับ

ปล.ถ้าไม่เคยดูซีรี่ย์มาก่อนแล้วอ่านนิยายอย่างเดียว ผมดูไม่ออกเลยว่าเซอลอลัสเป็นเกย์ - -"
    plakinmek, Amarill, Gutter13 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  18. AM'Rome Buster

แหม่ ได้โค้วต้าพิเศษก่อนใครเพื่อน 4 คนเลยนะครับ มีลับลมคมในกว่าผมเยอะ
  19. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

เป็นของดูต่างหน้า ของคนรักที่จากไปนะครับ การใส่เพื่อการระลึกถึงคนที่รัก... รักเมียอย่างสุดซึ้ง... อะไรทำนองนี้
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  20. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

แหม่...:cautious: ตั้งแต่เปิดตัวนี่เอาใหญ่เชียว
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  21. AM'Rome Buster

มันเป็นธรรมดา
  22. Ravenclaw

Ravenclaw ทหารม้า

เราว่าเกราะของLorasสวยกว่าของเรลลรี่อีกนะ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้

Share This Page