SS 4 ใครดู EP1 แล้วมาคุยกันโลด

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย eaPPad, 7 เมษายน 2014.

1. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

น้องอาร์ย่าสุดยอดมาก ถูกใจๆ ผมว่าตอนนี้มาเจอรี่ ซานซ่า แดนี่ สวยมากเลยนะคับ ส่วนตอนแรกนี่ผมถึงกับต้องพูดว่าล้างบางยันดาบกันเลยทีเดียว 55555 เจมี่ใส่มือทองแล้วตลกดี 55555
  2. HEllsouLz

HEllsouLz นักดาบฝึกหัด

เอาไปดูระหว่างรออาทิตย์หน้านะครับ ^ ^
    Lyanna Stark และ Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  3. Darkalicey

Darkalicey นักดาบฝึกหัด

ตื่นเต้นทุกตอน แต่เสียใจที่เปลี่ยนตัวพ่อหนุ่มผมยาวค่ะ T^T ชอบคนเดิมมากเลยย
  4. Somsri

Somsri นักดาบฝึกหัด

ช็อค ตอนหลอมดาบ กับตอนที่ไทวิน เอาหนัง หมาป่า ไปเผาอะ อึ้งมาก
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. KORNE

KORNE อัศวิน

daario naharis ไปทำศัลยกรรมมา ชอบคนเก่ามากกว่า ฮือๆๆๆๆๆ
    ตอนนี้ยังไม่มีอะไรตื่นเต้น แต่เชกับทีเรี่ยนเริ่มมีปัญหากันซะแล้ว
    และมันจะเป็นต้นเหตุของ...และ...และ...เหอๆ

และ รู้สึกตามนี้เลย...ฮาาาาา สงสารนะ ฮาาาาา

Kurodo, Reindeerna, Touya Akira และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ไปดูวันฉายของ ซีซัน 4 มาครับ อยากดูตอนที่ 7 ครับ ชื่อว่าตอน "Mockingbird" ^_^
  7. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ชื่อตอนพานึกถึงฉาก.....ใช่ ใช่ป่ะ
    Rheagar Targaryen และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  8. นึกถึงแคทนิสสินะครับ
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  9. Luna 1st

Luna 1st นักดาบฝึกหัด

ตอนดูรอบแรกนึกว่าคนที่เอาสร้อยมาให้ซานซ่าไปขโมยมาจากตอนที่ท่านย่าปาลงมาซ่ะอีก กลัวนางหนูซานซ่าจะมีเหตุอาเพศเกิดกับตัว ส่วนฉากแดนี่ รู้เลยว่านางเริ่มหวั่นๆมังกรตัวเองแล้ว มังกรไม่มีทางเชื่อง แม้กระทั่งกับแม่ รู้มั้ยคะแดนี่
    พอฉากหนูอารย่ากับthe hound คือฉากที่รอเลยล่ะคะ สายตา ท่าทาง การแทง คือใช่ คือนางนี้แหละเกิดมาเพื่อเป็นนักฆ่า มาเพื่อเป็นใหญ่โดยแท้ เฝ้ารอตอนต่อไป คงได้เห็นแบรนตอนเดินทาง กับฝั่ง แสตนนิส ตั้งแต่ซี่ซั่นกันยังคาใจกับนางแม่มดแดงเหลือเกิน
  10. Vesta

Vesta นักดาบฝึกหัด

รู้สึกเวลามันผ่านไปเร็วมาก ดูแปบๆ ก็จบละ เซ็ง QQ
    เพลงธีมเป็นอะไรที่กรี๊ดได้อีก อลังการสุดๆ เปิดตัวแต่ละซีซันก็กรี๊ดได้ตลอด 55+
    ทีเรียนน่ารักขึ้นมาก คือดูน่าสงสารด้วยล่ะตอนที่ไม่มีใครสนใจ แฮะๆ
    นายคิงจอฟฟรีย์...... เกลียดมันยังไงก็เกลียดมันอย่างงั้น ทำตัวน่าหมั่นไส้อ่ะ 555 (เข้าใจตรงกันนะ)
    คาลิสิของเราคือสวยไม่สร่างงง <3 บวกกับมังกรโตแล้วววว >____< เย้
    ฉากเด็ดคืออาร์ยา! เท่มาก! สุดยอด! คือแบบ.. เฮ้ยยยยย เจ๋งอ๊าาา <3
    แทบรอตอนต่อไปไม่ไหวเลย *0*
  11. Loveless Princess

Loveless Princess นักดาบฝึกหัด

หดหู่ตอนดาบถูกหลอมออกเป็นสองเล่ม !!!!
    ซานซ่าก็ยังชีวิตรันทดต่อไป สงสารนางจริงๆ
    ชอบคู่หูอาร์ยากับพี่เลี้ยง 555 คิดว่าจะไม่ช่วยแล้วนะเนี่ย
  12. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ผมกลับรู้สึกว่าตอนแรกอาร์ยาไม่ฉลาดเลยเลยแถมเจ้าคิดเจ้าแค้น พอเห็นศรัตรูกับดาบก็พรวดไปเลย ไม่ประเมินสถานะการณ์ มันไม่เหมือนสตาร์กที่ร้ายกาจ แต่เหมือนแคทรีนที่โหดกว่าแค่นั้น

ซานซ่าดูนางฉลาดกว่าเดิมครับ
    จอน สงสัยว่าตกลงกับร๊อบใครเก่งกว่ากัน ตอนแรกๆบอกจอนเก่งกว่าทุกด้าน แต่จอนพูดว่าร๊อบเก่งกว่า

ไทวิน เหมือนนักการเมืองไทย
    แดนนี่ หล่อนดูเป็น...หญิงงามเมืองมาก
    คนเถื่อน-เอ่อกินคนด้วยกันนี่เถื่อนเกินละ
  13. ตามหนังสือนี่ จอนเป็นสาย AGI ครับ ร็อบบ์เป็นสาย STR
    shadan69 ถูกใจข้อความนี้
  14. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ขยายความ AGI กับ STR หน่อยครับบบบ
  15. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

AGI STR
    TheOnlyAce2 ถูกใจข้อความนี้
  16. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

คงได้โชว์ เมพ อีก 1 ตอน :dead:
  17. AGI - agility
    STR - strength

ในหนังสือจะปูไว้ตั้งแต่ตอนแรกๆ เลยล่ะครับว่าร็อบบ์ กำยำ แข็งแรง เก่งดาบ เสียงดัง
    ส่วนจอนจะออกแนวเพรียว นิ่ง ไว คล่องแคล่ว เก่งทวน
  18. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

"Two Sword" ผมว่าเค้าหมายถึง ดาบไอซ์ที่เอามาหลอมใหม่เป็นดาบ 2 เล่มนะครับ เล่มนึงให้เจมี่ อีกเล่มให้จอฟฟรี่ในงานแต่งใช่มะ
  19. Boylagoon

ที่สงสัยอีกอย่าง โอเบอรินเนี่ย เค้าเป็นเสือไบเหรอครับ หรือเกย์จ๋า... เกือบได้เสียกับแมงดาอีกคนในซ่องแลนนิสเตอร์ 555+
  20. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ใช่แล้ว ดาบทั้ง 2 ให้ตามนั้น
    แต่
    เจมี เคยสัญญากับ Lady Stark ไว้ว่าจะปกป้องและไม่ทำร้ายลูกๆของ Ned Stark แรกกับการที่ตัวเองถูกปล่อยตัวจากเชลย
    แต่ว่าตัวเองต้องอยู่ที่ Kinglanding ปกป้องไม่ได้ จึงให้เหล็ก(ดาบ) ของเค้าปกป้องแทน โดยได้ให้ Oathkeeper แก่บริแอนเพื่อแสดงคำมั่นสัญญาที่เคยให้ไว้ และให้บริแอนออกไปตามหา Sansa และ Arya เพื่อปกป้องแทนตัวเอง
    ปล. บริแอน เป็นคนตั้งชื่อดาบนี้ด้วยตัวเอง
    shadan69, Boylagoon, besuto และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  21. sam

sam ทหารม้า

Episode 2 มีคืนนี้ HBO 3 ทุ่ม ใช่หรือเปล่าครับ / จะมีซับไทยด้วยไหมน้อ

21:17 ดูล่ะ เป็น EP1 ซับไทย
    Last edited: 13 เมษายน 2014
  22. Boylagoon

รอชมในเวปออนไลน์ อิอิ
  23. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ใช่ครับ ทำเป็นห้าวจริงๆ ไอ้สลิดเอ้ยยยยย
    สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  24. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เด๋วมันก็โดนดับความห้าวเองครับ ไอ้คนนี้ มีอยู่เล่ม 5 สะใจมาก

Share This Page